Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 30
    Số bài viết
    174

Possession, vấn đề đau đầu

-Làm thế nào để kiểm soát bóng nhiều vậy các bác, mình thử đủ loại kiểu rồi mà không hiểu sao bọn máy vẫn kiểm soát bóng nhiều hơn, kể cả khi gặp những đội nhỏ hay được đá sân nhà, ai đời gặp genoa mà nó kiểm soát bóng tới 62% trong khi mình thắng 4-0

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    91
    chắc là do lối chơi của bác nửa,nếu bác chơi phòng ngự phản công,thì tất nhiên khả năng kiểm soát bóng của bác ít hơn,với lại đôi khi kiểm soát nhiều bóng hơn chưa chắc đả chiến thắng,chủ yếu là đẳng cấp mà,bác yên tâm với đẳng cấp của đội bác,chịu trận thế mà ghi được 4 bàn thì đội bóng của bác rất có bản lỉnh đó

Số bài viết
    174
    -Mình có chơi phòng ngự phản công đâu, đồng ý là kiểm soát bóng nhiều chưa hẳn là hay nhưng mình thấy nó ko thực tế chút nào, ở ngoài đời ít khi nào những đội bóng lớn như MU, Arsenal, Barca,...lại chịu để đội khác nắm quyền kiểm soát bóng áp đảo như vậy

Số bài viết
    1,194
    hehe theo í kiến của mình đây đơn giản đây là 1 lỗi của fm8 thui mà,mình chơi tấn công cả trân mà trận nào kiểm soát bóng cũng kém hơn,có lẽ chờ đến bản patch 801 là hết thôi.

Số bài viết
    1,178
    Cái này tùy thôi chứ biết sao được , tui đá chiến thuật trên 4rum mà cũng chỉ cầm được tầm có 40% là giỏi rồi .

Because The Main One

Số bài viết
    174
    -Bản fm này có vẻ nhiều lỗi nặng nhỉ, chơi ức chế vãi

Số bài viết
    919
    chọn passing short tempo slow time wasting always chắc sẽ giải quyết được vấn đề ^^

Số bài viết
    174
    -Uhm, mình cũng đã thử qua rồi, có cải thiện hơn chút đỉnh

Số bài viết
    22
    Chẳng có lỗi gì ở đây cả.Vấn đề kiểm soát bóng trong Fm này rất thực tế.Khi đầu trận.Chúng ta những đội bóng lớn thường chơi tấn công phủ đầu.Nếu tiền đạo 2 bên ko thể ghi bàn thi tình trạng đó sẽ ko thay đổi.nhưng chỉ cần 1 bên ghi bàn thì ngay lập tức máy sẽ rút 1 FC or AM ra để thay bàng 1 cầu thủ có xu hướng thủ,gia tăng số lượng hàng tiền vệ.Nếu chúng ta chỉ có 2 tiền vệ trung tâm thì thường là bị 5 TV của máy hầm ma.Xem full mach sẽ thấy điều ức chế đó.Vậy nên thêm vào closing down high,chỉnh TV của mình taclking hard phá lối chơi của máy.AM và FC free role để kéo dãn trung lộ.Tăng cường sút xa...FM8 này thực lực các đội là tương đối đồng đều.Đội nào cũng có key player có khả năng thay đổi cục diện trận đấu.Nếu chỉ xem chữ mà ko xem mach sẽ ko thấy hết đc những thay đổi của máy đâu

Số bài viết
    174
    -Uh, thực tế nên đá sân nhà với empoli mà nó kiểm soát bóng tới >60% dù đã thử đủ mọi kiểu, closing down, time waste, ở mức cao nhất, tackle hard, chỉnh opposition instruction cho từng người, nó ko hề thay đổi đội hình, ko hề thay người

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới